Thạch Thành chủ động phòng, chống các loại dịch bệnh
Để chủ động phòng, chống dịch bệnh có hiệu quả, ngay từ đầu năm, Trung tâm Y tế huyện Thạch Thành đã xây dựng kế hoạch, thực hiện các biện pháp nhằm ngăn ngừa, phòng chống các loại dịch bệnh, đảm bảo sức khỏe cho Nhân dân. Trung tâm Y tế huyện đã chỉ đạo các trạm y tế xã, thị trấn triển khai công tác phòng, chống dịch bệnh tại cộng đồng, đồng thời chuẩn bị các điều kiện về nhân lực, vật lực, phương tiện, sẵn sàng phòng, chống và ứng phó khi có dịch bệnh xảy ra.
Chi tiết »