Công an huyện Thạch Thành kịp thời ngăn chặn 15 vụ lừa đảo trên không gian mạng
Với mục tiêu chủ động phòng ngừa, tích cực đấu tranh, ngăn chặn kịp thời không để tội phạm lừa đảo lợi dụng sự sơ hở, nhẹ dạ cả tin của người dân để chiếm đoạt tài sản, từ đầu tháng 4/2024 đến nay, do làm tốt công tác tuyên truyền, cảnh báo về các phương thức, thủ đoạn hoạt động của tội phạm lừa đảo nên Công an huyện Thạch Thành đã phát hiện và ngăn chặn kịp thời 15 vụ lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng.
Chi tiết »